Onlinemoneythai.com

Please login or register.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เปิดแล้ว บอร์ด "Onlinemoneythai" ยินดีต้อนรับ เพื่อนๆ ที่เข้ามาใหม่ สมัครสมาชิกก่อนนะครับ

การลงทุนมีความเสี่ยง บอร์ดเป็นสื่อกลางในการให้ข้อมูลข่าวสารเท่านั้น ไม่สามารถรับผิดชอบต่อผลของการเทรดของสมาชิกได้ โปรดพิจารณาให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ

Admin ขอสงวนสิทธิ์ในการ ลบ/แก้ไข กระทู้ ข้อความ หรือลบสมาชิก ที่ไม่เหมาะสม หรือ Admin เห็นสมควร โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: EA Profit V11 TheSpecial + EA Profit V11 TheExclusive อัพเดท 2019  (อ่าน 151736 ครั้ง)

sonawave

• นักลงทุนระดับต้น
  • *
  • พลังน้ำใจ 0
Re: EA Profit V11 TheSpecial + EA Profit V11 TheExclusive
« Reply #30 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 12:34:52 AM »
ผมเจอ error 2014.01.10 00:33:19   2013.10.04 08:30  EA Profit V11 TheExclusive EURUSDm,H4: OrderSend error 130

อ่ะคับไม่ทราบว่าปกติป่าวคับ

anaconda4196

• *
Re: EA Profit V11 TheSpecial + EA Profit V11 TheExclusive
« Reply #31 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:05:49 AM »
อุ๊บ๊ะ ตกใจเลย  :-X

ผลเทสนี้ลองรันในปัจจุบัน demo แล้ว ok ไหมครับ  ผมกะลังเทสดตามนี้ด้วยน่ะครับ

แชร์ประสบการณ์ทีนะครับ ผมเคย test แล้วได้เยอะเหมือนกัน แต่ทำไมเวลารัน test ปัจจุบันของ demo แล้วมันเหมือนจาโดนค่าคอมเยอะกว่าเลยอ่าครับ เกี่ยวไหมอ่าครับ 

พอเริ่มได้กำไรออเดอร์แรกแล้ว แต่ราคาพุ่งต่อไปเปิดออเดอร์สองอีก พอราคากลับทาง  ออเดอร์แรกจะปิดทำกำไรเองอาจได้กำไรน้อย หรือ เสียด้วยซ้ำทั้งๆที่เห็นกำไรจาก order นั้นแล้ว เพราะค่าคอมหรือspreadสูง  ถ้าตั้งorder ให้มันเรียงใกล้กันเกินไป  ตั้ง spread ใกล้ไปกำไรจะไม่พ้นค่าคอม

ถ้าตั้งไกลไปราคาพ้นค่าคอมได้กำไร  พอชนออร์เดอร์ที่สอง แล้วดันเกิดราคากลับทาง
ออร์เดอร์สองจะขาดทุนเยอะ กว่าที่ได้กำไรจากออเดอร์แรกมาก + กับ เสียค่าคอม ค่า spread ที่สูงด้วย

ซึ่งถึงให้ได้กำไรมา order ละ นิดๆหน่อยๆ หลาย order แล้ว แต่พอโดน sp order ที่ผิดทาง ไม่กี่ order แต่ขาดทุนเยอะ  ทำให้ได้เสียมากกว่าได้ไปเรื่อยๆน่ะครับ

จึงอยากสอบถามท่าน admin ด้วยครับว่า จิงๆแล้ว ถ้าเรา test ผลออกมาแบบไหน ของจิงก็ควรจะเป็นประมาณนั้นรึป่าวครับ BT กับ รันจิงต่างกันอย่างไรบ้างหรอครับ ขอบคุณครับ

Royales FX

• *
« Reply #32 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 09:57:43 AM »
test demo 0.01 กำไรน้อยครับ เพราะเปิดน้อย ถึงน้อยมาก และก็ save มาก ถ้าอยากได้มากเปิดน้อยก็ lot 10 ไปเลยครับ เพราะ Backtest ต่างจาก Demo และ Demo ก็ต่างจากเงินจริง ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2014, 10:00:19 AM โดย Royales FX »

iForextrader

• ผู้ดูแลเวบบอร์ด
  • นักลงทุนระดับมหาเทพ
  • พลังน้ำใจ 11066
  • ต้องสู้ถึงจะชนะ
« Reply #33 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:44:43 AM »
ผมเจอ error 2014.01.10 00:33:19   2013.10.04 08:30  EA Profit V11 TheExclusive EURUSDm,H4: OrderSend error 130

อ่ะคับไม่ทราบว่าปกติป่าวคับ

ปกติครับ อาจมี error บ้างเล็กน้อย

รับเงินฟรี

• *
« Reply #34 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 12:00:26 PM »
test demo 0.01 กำไรน้อยครับ เพราะเปิดน้อย ถึงน้อยมาก และก็ save มาก ถ้าอยากได้มากเปิดน้อยก็ lot 10 ไปเลยครับ เพราะ Backtest ต่างจาก Demo และ Demo ก็ต่างจากเงินจริง ลองดูครับ

มันต่างกันยังไงบ้างหรอคับ เท่าที่พี่ๆลองกันมาน่ะครับ

แล้วถ้าลองเงินจิง บัญชี cent มันก็ต้องต่าง กับ mini กะ ECN อีก  งี้ถ้าจะอยากใช้ ECN ก็ต้องเสี่ยง test ด้วยเงินจิง 1000$ ต่อEAหนึ่งตัวไปเรื่อยๆ เลยหรอครับ  งี้จามี demo ไว้ทำไมครับเนี่ย งงอ่าครับ ;D

Royales FX

• *
« Reply #35 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 01:06:04 PM »

มันต่างกันยังไงบ้างหรอคับ เท่าที่พี่ๆลองกันมาน่ะครับ

แล้วถ้าลองเงินจิง บัญชี cent มันก็ต้องต่าง กับ mini กะ ECN อีก  งี้ถ้าจะอยากใช้ ECN ก็ต้องเสี่ยง test ด้วยเงินจิง 1000$ ต่อEAหนึ่งตัวไปเรื่อยๆ เลยหรอครับ  งี้จามี demo ไว้ทำไมครับเนี่ย งงอ่าครับ ;D

ต่างกันตรงที่ต้องลงทุนและยอมรับกับความเสี่ยงครับ เพราะ Demo ยังไงก็ไม่วันเสีย แต่ถ้ารันจริงแล้วขาดทุน ความรู้สึกก็ต่างแล้วครับ มีทั้งสุขด้วยถ้ากำไรเยอะ ๆ

rogerplus

• *
« Reply #36 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 04:33:38 PM »
ถ้าจะตั้งให้ pending มาไกล้แท่งกราฟมากๆ เราต้องตั้ง อย่างไรครับ แก้ตรง Maxpipbuy/sell ลงมา 80 เปล่าครับ

onena

• *
  • พลังน้ำใจ 2
« Reply #37 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 07:13:40 PM »
Maxpipbuy/sell เราเคยตั้ง 10 (Demo) ตอน non farm 

20 (บัญชีจริง/cent) ตอนราคาวิ่ง

ตอนนี้ตั้ง 50 (บัญชีจริง/ ดอล)ไว้ตั้งแต่เช้าแล้ว
เพื่อหาค่าที่เหมาะกับตัวเองและเงินทุน  8)

rogerplus

• *
« Reply #38 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 07:54:35 PM »
ผมตั้งค่าเดิม 100 ไม่ยอมมาถึงซะที พอจะมาถึงไกล้ๆ หมดเวลาลบ pending ออกเริ่มใหม่ไกลกว่าเก่าอีก  :-X ถ้า 100 ต้องรอข่าวแรงๆจะเหมาะนะครับ ไม่งั้นวันนึงยังไม่ได้กินเลย เลยเอามา 50

• *
« Reply #39 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:34:38 PM »
เว็บช่วยเขียน EA สำหรับ โปรแกรมเมอร์  พอดีไปเจอเข้า  เลยเอามาให้ดูเล่นๆน่ะครับ  เผื่อช่วยอะไรได้บ้างก็ยังดี สู้ๆ นะครับ :D

https://secure.eacreator.com/

killrerb

• *
« Reply #40 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 03:22:49 PM »
ถ้าสมมุติผมเปิดเป็นบัญชี cent แล้วในอนาคตผมอยากเปลี่ยนเป็นบัญชี mini คือผมต้องสมัครใหม่เลยหรือป่าวครับ

Royales FX

• *
« Reply #41 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 05:22:52 PM »
มีแต่บัญชี cent และ mini ใน Acc เดียวกันของ  Exness แต่ Cent เป็น Mini ยังไม่เคยครับ 

Yoh

• *
« Reply #42 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 11:06:56 PM »
 :P :P :P :P น้ำใจจริงๆครับ

kigkonza

• *
« Reply #43 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 07:12:02 AM »
สองตัวนี้หลบข่าวไหมครับ :(

iForextrader

• ผู้ดูแลเวบบอร์ด
  • นักลงทุนระดับมหาเทพ
  • พลังน้ำใจ 11066
  • ต้องสู้ถึงจะชนะ
« Reply #44 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 10:41:53 AM »
สองตัวนี้หลบข่าวไหมครับ :(

ก็หยุดรันตอนข่าวออกก็ได้ครับ

รับเงินฟรี